Jumtukaayu soppi kodu ci net bi, jàppale JavaScript/Script/React/JSX/TSX      

Baalnu nga dugal benn tur (name)
Baalnu nga dugal ab prefiks bu ndaw (prefix)
Baalnu nga dugal ab tegtal (description)
Baalnu nga dugal mbindu kodu bi (code body)
Xeetu jamono
Resultaa biñ defar

VSCode Ni ñuy jëfandikoo ay snippet kode


Snippets in Visual Studio Code
VS Code snippets anam bu am solo la ngir yokk sa produit codage ci dugal ci otomatik ay bloc code yu ñuy faral di jëfandikoo. Mën na nekk ay yaatuwaayu mbind yu yomb wala ay gaaraas yu gëna xawa jafe am ay barab ak ay variable. Ni ñu leen mëna jàppee mooy lii:

Sos ay pàcc:

Xool ci Jekkal Snippet: Demal ci Fichier > Taamu > Snippets jëfandikukat (Kod > Taamu > Snippets jëfandikukat ci macOS). Wala nga jëfandikoo paletu komand yi (Ctrl+Shift+P wala Cmd+Shift+P) nga bind "Tànneef yi: Taxawal ay pàcc jëfandikukat".

Tannal làkk: Dina la laaj nga tànn làkk wi nga bëgga bind ci sa pàcc (lu melni javascript.json, python.json, ak ñoom seen). Loolu dafay tax snippet bi nekk ci làkk wi kese. Mën nga itam sos fichier "Global Snippets" soo bëggee snippet bi nekk ci làkk yépp.

Mandargal Snippet bi: Snippets yi dañu leen di màndargaal ci formaa JSON. Snippet bu nekk amna tur, prefix (gaawaay bi ngay bind ngir def snippet bi), yaram (kod bi nga wara dugal), ak benn leeral bu la mëna tànn.

misaal (Skript Java):
{
  "For Loop": {
    "prefix": "forl",
    "body": [
      "for (let i = 0; i < $1; i++) {",
      "  $0",
      "}"
    ],
    "description": "For loop with index"
  }
}
Ci misaal bii:

"For Loop": Turu snippet bi (ngir sa royuwaay).
"forl": Njàngale mi. Binndal "forl" nga bës Tab dafay dugal snippet bi.
"body": Kod bi nga wara dugal. $1, $2, ak ñoom seen ay tabstop lañu. $0 mooy barabu kursoer bi mujj.
"tegtal": Tegtal buñu mëna tànn buñu wane ci digle yu IntelliSense.
Jëfandikoo ay pàcc:

Bindal Prefix bi: Ci biir fichier bu am xeetu làkk wi war, tàmbalil bind prefix bi nga tànn (lu melni, forl).

Tannal pàcc bi: IntelliSense bu VS Code mooy digal pàcc bi. Tannal ko ak butoŋu fett yi wala nga klike.

Jëfandikool onglet yi: Bësal Tab ngir dem ci diggante onglet yi ($1, $2, ak ñoom seen) nga dugal valeur yi.

Ay soppiku:

Ay snippet mën nañu jëfandikoo ay variable yu melni $TM_FILENAME, $CURRENT_YEAR, ak ñoom seen. Ngir gis limu lépp, xoolal këyitu Kodu VS.

misaal ak ay soppikukat (Python):
{
  "New Python File": {
    "prefix": "newpy",
    "body": [
      "#!/usr/bin/env python3",
      "# -*- coding: utf-8 -*-",
      "",
      "# ${TM_FILENAME}",
      "# Created by: ${USER} on ${CURRENT_YEAR}-${CURRENT_MONTH}-${CURRENT_DATE}"
    ]
  }
}
Soo xamee ay snippet, di nga wàññi bu baax li ngay baamtu ci bind, ba noppi fexe ba sa kode nekk benn. Jàngaleel defar sa bopp ay snippet ngir motif kode yi ñuy faral di jëfandikoo, nga xool ni sa kàttan ci kodage di yokk.